भारत आणि पाकिस्तानमधील तणावामुळे आयपीएल 2025 एका आठवड्यासाठी स्थगित करण्यात आले आहे. पण आता बीसीसीआयने ते पुन्हा सुरू करण्यावर काम सुरू केले आहे. आता याबाबत एक मोठी अपडेट समोर येत आहे, जिथे बीसीसीआय रविवारी त्यांचे संपूर्ण वेळापत्रक जाहीर करू शकते. त्याचा अंतिम सामना आता 25 मे रोजी नाही तर 30 मे रोजी खेळवला जाईल असे सांगितले जात आहे.
लीगमध्ये अजून 16 सामने बाकी…
‘इंडियन एक्सप्रेस’मधील वृत्तानुसार, बीसीसीआय लीग पुन्हा सुरू करण्यासाठी वेळ निश्चित करण्यापूर्वी केंद्र सरकारचे मत घेईल. बीसीसीआयचे सचिव देवजित सैकिया यांच्या मते, लीगसाठी रोडमॅप तयार करण्यासाठी बोर्ड पुढील 48 तासात बैठक घेणार आहे. लीगमध्ये सध्या 16 सामने शिल्लक आहेत, ज्यात चार प्लेऑफ सामने आहेत.
आयपीएल 9 मे रोजी पुढे ढकलण्यात आला…
धर्मशाळा येथे पंजाब किंग्ज आणि दिल्ली कॅपिटल्स यांच्यातील सामना रद्द करावा लागल्यानंतर बीसीसीआयने शुक्रवारी 9 मे रोजी लीग स्थगित करण्याची घोषणा केली. क्रिकबझने असेही वृत्त दिले आहे की, बीसीसीआय मे महिन्यातच आयपीएल हंगाम पूर्ण करू इच्छित आहे. उर्वरित 16 सामने पूर्ण करण्यासाठी ते 12-14 दिवसांचा रोडमॅप तयार करत आहे, जरी त्यासाठी वेळापत्रकात काही अतिरिक्त डबलहेडर्स जोडावे लागले. जर बीसीसीआयला देशभरात लीग आयोजित करण्यासाठी भारत सरकारकडून परवानगी मिळाली नाही, तर उर्वरित सामने बंगळुरू, चेन्नई आणि हैदराबादमध्ये खेळवले जाऊ शकतात.
पंजाब किंग्ज आणि दिल्ली कॅपिटल्स सामना पुन्हा होणार?
8 मे रोजी धर्मशाळामध्ये पंजाब किंग्ज आणि दिल्ली कॅपिटल्स यांच्यातील सामना जम्मू आणि पठाणकोटमध्ये हवाई हल्ल्याच्या इशाऱ्यानंतर थांबवण्यात आला होता. पण दोन्ही संघांमध्ये गुणांचे वाटप झालेले नाही. अशा परिस्थितीत, बीसीसीआय देखील या सामन्याबाबत निर्णय घेईल. असा विश्वास आहे की हा सामना पुन्हा वेळापत्रकबद्ध केला जाऊ शकतो किंवा खेळ जिथे थांबवला होता तिथून पुन्हा सुरू केला जाऊ शकतो. सामना थांबण्यापूर्वी पंजाब किंग्जने 10.1 षटकांत 1 गडी गमावून 122 धावा केल्या होत्या, ज्यामध्ये पंजाबचा सलामीवीर प्रियांश आर्यने 34 चेंडूत 70 धावांची तुफानी खेळी केली आणि प्रभसिमरन सिंग 50 धावांवर नाबाद होता.
तीन संघ प्लेऑफच्या शर्यतीतून बाहेर…
गुजरात टायटन्स पहिल्या क्रमांकावर आहे आणि आरसीबी दुसऱ्या क्रमांकावर आहे. दोन्ही संघांचे 16-16 गुण आहेत. सूर्यकुमार यादवकडे ऑरेंज कॅप आणि प्रसिद्ध कृष्णाकडे पर्पल कॅप आहे. सर्वाधिक धावा करणाऱ्या खेळाडूला ऑरेंज कॅप दिली जाते आणि सर्वाधिक विकेट घेणाऱ्या खेळाडूला पर्पल कॅप दिली जाते. या स्पर्धेत चेन्नई सुपर किंग्ज, राजस्थान रॉयल्स आणि सनरायझर्स हैदराबाद संघांचा प्रवास संपला आहे.