Friday, March 6, 2026
Homeमहाराष्ट्रअनिल अंबानींच्या अडचणीत वाढ! ईडीचे मुंबईत 10 ते 12 ठिकाणी छापे, रिलायन्सशी...

अनिल अंबानींच्या अडचणीत वाढ! ईडीचे मुंबईत 10 ते 12 ठिकाणी छापे, रिलायन्सशी संबंधित व्यक्तींची चौकशी, नेमकं प्रकरण काय?

प्रसिद्ध उद्योगपती अनिल अंबानी यांच्या अडचणीत दिवसागणिक वाढ होतअसल्याचेचित्रआहे. अनिल अंबानी यांच्यासंदर्भातएकमोठीबातमीसमोरआलीआहे. अंमलबजावणी संचालनालयाने (ED) आज सकाळी अनिल अंबानी यांच्या रिलायन्स कम्युनिकेशन्स लिमिटेड (RCOM) आणि त्यांच्याशी संबंधित कंपन्यांच्या आवारात मोठी छापेमारी केली य . सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, ईडीच्या 15 पथकांनी एकाच वेळी मुंबईतील 10 ते 12 ठिकाणी छापे टाकले त . बँक फसवणूक आणि मनी लाँड्रिंगशी संबंधित जुन्या प्रकरणांचा तपास पुढे नेण्यासाठी ही कारवाई करण्यात आल्याची माहिती आहे .

 

आरकॉम अधिकाऱ्यांच्या घरांवर आणि कार्यालयांवर छापे

 

ईडीने आरकॉमचे माजी संचालक, सहकारी आणि संबंधित व्यक्तींच्या घरांवर आणि कार्यालयांवर लक्ष केंद्रित केले आहे. हा छापा आरकॉमशी संबंधित ₹40,000 कोटींपेक्षा जास्त किमतीच्या बँक फसवणूक आणि मनी लाँड्रिंग प्रकरणाचा एक भाग आहे. अलिकडच्या काही महिन्यांत, ईडीने अनिल अंबानींना चौकशीसाठी अनेक वेळा समन्स बजावले आहेत. ज्यामध्ये फेब्रुवारी 2026 मध्ये 9 तासांपेक्षा जास्त काळ चौकशी करण्यात आली होती.

 

सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, आजच्या छाप्यात कागदपत्रे, डिजिटल उपकरणे आणि इतर पुरावे जप्त केले जात आहेत. ईडीने अनिल अंबानींचे मुंबईतील आलिशान निवासस्थान, “अ‍ॅबोड” आधीच 3,716 कोटी रुपयांना जप्त केले आहे. याव्यतिरिक्त, ₹15,000 कोटींपेक्षा जास्त किमतीची मालमत्ता जप्त करण्यात आली आहे. येस बँक, बँक ऑफ बडोदा आणि इतर बँकांकडून घेतलेल्या कर्जाचा गैरवापर आणि निधी वळवण्याच्या आरोपांवर आधारित ही कारवाई आहे.

 

ED Raid on RCOM : आरकॉम 2019 पासून अनेक कायदेशीर प्रकरणांमध्ये अडकले

 

आरकॉम आधीच दिवाळखोरीच्या प्रक्रियेतून जात आहे आणि 2019 पासून अनेक कायदेशीर प्रकरणांमध्ये अडकले आहे. रिलायन्स होम फायनान्स आणि रिलायन्स कमर्शियल फायनान्स सारख्या अनिल अंबानी समूहाच्या कंपन्या देखील चौकशीच्या अधीन आहेत. ईडीने यापूर्वी 3,000 कोटींपेक्षा जास्त किमतीच्या 40 हून अधिक मालमत्ता जप्त केल्या आहेत. छापे सध्या सुरू आहेत आणि ईडीने कोणतेही अधिकृत निवेदन जारी केलेले नाही. किंबहुना, सूत्रांनी असे सूचित केले आहे की तपास अधिक तीव्र झाला आहे आणि पुढील कारवाई शक्य आहे.

 

फसवणुकीची रक्कम 40,000 कोटी रुपयांपेक्षा जास्त

 

दुसरीकडे, अनिल अंबानींच्या कंपन्यांनी हे आरोप फेटाळले आहेत आणि ते तपासात पूर्णपणे सहकार्य करत असल्याचे म्हटले आहे. ही घटना अनिल अंबानी समूहावर अनेक एजन्सी (ईडी, सीबीआय, एसएफआयओ) करत असलेल्या तपासाचा एक भाग आहे, जिथे एकूण फसवणुकीची रक्कम 40,000 कोटी रुपयांपेक्षा जास्त असल्याचे म्हटले जाते.

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

ब्रेकिंग न्यूज

- Advertisment -

महाराष्ट्र

राजकीय

- Advertisment -