Friday, February 20, 2026
Homeकोल्हापूरउद्यापासून कोल्हापूरमध्ये सुरु होणार कॉंग्रेसचे 'हाथ से हाथ जोड़ो' अभियान

उद्यापासून कोल्हापूरमध्ये सुरु होणार कॉंग्रेसचे ‘हाथ से हाथ जोड़ो’ अभियान

कोल्हापूर जिल्ह्यातील काँग्रेस कार्यकर्ते गुरुवारपासून (प्रजासत्ताक दिन) ‘हाथ से हाथ जोडो’ ही मोहीम सुरू करणार आहेत. या मोहिमेमध्ये कार्यकर्ते घरोघरी जाऊन पक्षाचे माजी अध्यक्ष राहुल गांधी यांनी लिहिलेले पत्र पोहोचवणार आहेत.

कोल्हापूर जिल्हाध्यक्ष व आमदार सतेज पाटील यांनी दिलेल्या माहितीनुसार ही मोहीम दोन महिने चालणार आहे. पाटील म्हणाले, ‘सध्या देशाला भेडसावणार्‍या समस्यांबद्दल आणि केंद्रात पुन्हा सत्तेत आल्यावर काँग्रेस पक्षाच्या दूरदृष्टीबद्दल या पत्रात चर्चा करण्यात आली आहे.’

प्रचाराबाबत नियोजन करण्यासाठी मंगळवारी कोल्हापूर जिल्ह्यातील सर्वपक्षीय नेत्यांची बैठक झाली. या बैठकीला महाराष्ट्र प्रदेश काँग्रेस कमिटीचे सरचिटणीस अभय छाजेड यांची प्रमुख उपस्थिती होती.

यावेळी पाटील म्हणाले, ‘अनेक अडथळे येऊनही राहुल गांधींची ‘भारत जोडो यात्रा’ यशस्वी आहे. 3,500 किलोमीटरहून अधिक पायी चालल्यानंतर राहुल गांधी काश्मीरमध्ये यात्रेची सांगता करत आहेत. आता ‘हाथ से हाथ जोडो’ ही आमची नवीन पोहोच मोहीम आहे. यामध्ये राहुल गांधींचा संदेश जिल्ह्यातील प्रत्येक घराघरात पोहोचवला जाणार आहे. काँग्रेस पक्षाने त्यांच्यासाठी आणि देशासाठी केलेल्या कामाबद्दलही आम्ही नागरिकांना प्रबोधन करू.’

तरुणांपर्यंत पोहोचण्यासाठी नवनवीन पद्धतींचा अवलंब करण्याचे आवाहनही पाटील यांनी कार्यकर्त्यांना केले. प्रचारादरम्यान काँग्रेस आणि भाजपमधील फरक जनतेसमोर मांडला जाईल, असेही ते म्हणाले. नव्या अभियानात जिल्ह्यातील जनतेचा थेट सहभाग अपेक्षित असल्याचे छाजेड यांनी सांगितले.

दरम्यान, भारत जोडो यात्रेनंतर आता काँग्रेस देशभरात ‘हाथ से हाथ जोडो’ अभियान राबवणार आहे. याच मालिकेत आता हिमाचल प्रदेशसह अनेक राज्यांमध्ये ही मोहीम सुरू होणार आहे. ही मोहीम 26 जानेवारीपासून सुरू होत आहे. काँग्रेस पक्षाच्या सर्व संघटनांचे नेते, कार्यकर्ते आणि ब्लॉक काँग्रेस कमिटी, इतर सर्व कार्यकर्ते 26 जानेवारीपासून ‘हात से हाथ जोडो’ कार्यक्रम घराघरात पोहोचवणार आहेत.

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

ब्रेकिंग न्यूज

- Advertisment -

महाराष्ट्र

राजकीय

- Advertisment -