Monday, February 23, 2026
Homeतंत्रज्ञानGoogle बातम्यांच्या सामग्रीच्या वापरासाठी देणार पैसे

Google बातम्यांच्या सामग्रीच्या वापरासाठी देणार पैसे

अल्फाबेटचे युनिट Google युरोपातील 6 देशांमधील 300 वृत्त प्रकाशकांना त्यांच्या बातम्यांच्या सामग्रीमध्ये प्रवेश करण्यासाठी पैसे देणार आहे. त्यासाठी या सर्वांशी करार करण्यात आले आहेत. बुधवारच्या घोषणेनुसार, Google एक नवीन साधन देखील जारी करेल जे युरोपमधील इतर प्रकाशकांना कराराचा भाग होण्यास अनुमती देईल.

प्रकाशकांना किती मोबदला मिळणार, हे अद्याप कळू शकलेले नाही. तीन वर्षांपूर्वी युरोपियन युनियनचा कॉपीराइट कायदा लागू झाल्यापासून Google वर प्रकाशकांना सामग्रीमधून मिळणाऱ्या कमाईचा वाजवी वाटा देण्यासाठी दबाव वाढत आहे. ऑस्ट्रेलियाने गेल्या वर्षी असाच कायदा लागू केला होता, ज्याच्या विरोधात Google आणि Facebook यांनी प्रथम त्यांच्या सेवा बंद करण्याची धमकी दिली होती, परंतु नंतर ते मान्य केले आणि आता प्रकाशकांना अनिवार्य पैसे देत आहेत. कॅनडाही असाच कायदा आणत आहे.

हजारो प्रकाशक सामील होण्याची शक्यता
सध्या, जर्मनी, हंगेरी, फ्रान्स, ऑस्ट्रिया, नेदरलँड आणि आयर्लंडमधील 300 राष्ट्रीय, प्रादेशिक आणि विशेषज्ञ बातम्या प्रकाशकांनी या करारात भाग घेतला असल्याचे गुगलच्या बातम्या आणि प्रकाशन भागीदारी संचालक सुलिना कोनाल यांनी सांगितले. दोन तृतीयांश प्रकाशक जर्मन आहेत. या करारात हजारो प्रकाशक जोडले जाण्याची शक्यता आहे.

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

ब्रेकिंग न्यूज

- Advertisment -

महाराष्ट्र

राजकीय

- Advertisment -